यकृत, दोन मूत्रपिंड, हृदय आणि दोन डोळ्यांचा समावेश
10 महिन्यांची अलिन शेरीन अब्राहम ही केरळमधील सर्वात तरुण अवयवदाती ठरली आहे. तिने केलेल्या अवयव दानामुळे अनेकांना नवीन जीवन लाभले आहे. पथानमथिट्टा येथील मल्लापल्ली येथील रहिवासी अलिन ही 5 फेब्रुवारी रोजी झालेल्या एका अपघातात गंभीर जखमी झाली होती. अलिन ही तिच्या आई आणि आजी-आजोबांसोबत प्रवास करत होती. या अपघातानंतर तिला चांगनासेरी आणि तिरुवल्ला येथील रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आणि नंतर 7 फेब्रुवारी रोजी अमृता रुग्णालयात हलवण्यात आले. मात्र दि. 13 फेब्रुवारी रोजी डॉक्टरांनी तिला मृत घोषित केले. या काळातही तिचे वडील अरुण आणि आई शेरीन अँन जॉन यांनी तिचे अवयव दान करण्यास संमती दिली. त्यानंतर
एर्नाकुलममधील अमृता रुग्णालयात अवयव मिळवण्यात आले. दान दिलेल्या अवयांमध्ये एक यकृत, दोन मूत्रपिंड, एक हृदय झडप आणि दोन डोळ्यांचा समावेश आहे, असे अहवालात म्हटले आहे.
मनापासून संवेदना ः राज्यपाल आर्लेकर
केरळचे राज्यपाल राजेंद्र आर्लेकर यांनी या अवयवदानाबद्दल अरुण अब्राहम आणि श्रीमती शेरीन जॉन यांच्या उदात्त निर्णयाने मी खूप प्रभावित झालो, ज्यांनी त्यांच्या लहान अलिन शेरीन अब्राहमचे अवयव दान करण्याचा निर्णय घेतला. अलिनच्या आत्म्याला शांती लाभो. शोकाकुल कुटुंबाप्रती मनापासून संवेदना असे म्हटले आहे.
मंत्री व्ही. एन. वसवन, साजी चेरियन आणि रोशी ऑगस्टीन, काँग्रेस नेते पी. सी. विष्णुनाध, आमदार यांच्यासह, मुलाच्या निवासस्थानी भेट दिल्यानंतर श्रद्धांजली वाहिली.
अवयवदान झालेल्यांपैकी एकाच्या कुटुंबातील सदस्यानेही अंत्यसंस्काराला उपस्थिती लावली. नंतर मृतदेह कोट्टायम जिल्ह्यातील नेदुंगडाप्पल्ली येथील सेंट थॉमस सीएसआय चर्चमध्ये अंत्ययात्रेसाठी नेण्यात आला व तेथून स्मशानभूमीत अंतिम संस्कार करण्यात आले.
सर्वात लहान अवयवदाती
मरणोत्तर अवयवदानाद्वारे यकृत मिळालेली ही मुलगी राज्यातील सर्वात लहान आहे. तिरुवनंतपुरम मेडिकल कॉलेज सॅट हॉस्पिटलच्या बालरोग नेफ्रोलॉजी वॉर्डमध्ये उपचार घेत असलेल्या मुलाला दोन्ही किडन्या दिल्या जातील. हृदयाच्या झडपाचे श्री चित्रा इन्स्टिट्यूटमध्ये प्रत्यारोपित केले जाईल, तर दोन्ही डोळ्यांचे गोळे अमृता हॉस्पिटलमध्ये राहतील, असे अहवालात म्हटले आहे.